ขอเอาใจคนชอบกินของทอดกับร้าน ตือคาโค ประตูเชียงใหม่ SINCE 1983 จ.เชียงใหม่ กัน! ร้านนี้บอกเลยว่าเป็นร้านตือคาโคเจ้าเก่าในตำนาน ส่งต่อความอร่อยรุ่นสู่รุ่น จะเด็ดแค่ไหนตามกินดีอยู่เหนือมาดูกัน!
“ตือคาโค” หรือที่แปลว่าขนมขาหมู ที่ไม่มีขาหมูผสมอยู่แต่อย่างใดนะเออ~ เป็นของทอดเด็ดในตำนานที่ทำมาจากเผือก ใครกินเจ กินได้แน่นอนตือคาโค ประตูเชียงใหม่ SINCE 1983 ถือเป็นอีกหนึ่งร้านอร่อยติดอันดับในเชียงใหม่เลยก็ว่าได้ความเด็ดของร้านนี้คือ สูตรที่พัฒนามาจากความชอบของเจ้าของร้านที่ชอบกินตือคาโคตั้งแต่เด็ก เอามาปรับปรุงเป็นแบบที่ตัวเองชอบจะไม่มีถั่วดำ แน่นเผือกล้วน ทอดออกมาได้แบบกรอบนอก นุ่มใน หอมเผือกมาก~กินคู่กับน้ำจิ้มสูตรเด็ด หวานอมเปรี้ยว โรยด้วยถั่วคั่วหอมๆสายกินมาเที่ยวเชียงใหม่ต้องมาลอง เป็นอีกเมนูเด็ดที่หากินไม่ได้ง่ายๆ นะเธอ~อร่อยเด็ดจนต้องยกนิ้วให้ทุกชิ้นเลยเจ้า~พิกัด: 17/2 ถ.สนามบินเก่า ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ เชียงใหม่ (ใกล้ รร.พิงพยอม)
เวลาเปิด-ปิด: เวลา 11.00-19.30 น.
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม >> ที่นี่
ความเห็น 4
JOHNPONGSAK
ลำแต้ๆลำขนาดครับกิ๋นต๋อนแม่คืนซ้ำลำเหลือเก่า
28 ส.ค. 2564 เวลา 08.11 น.
คุณชายตู่
เมื่อก่อนขายอยู่ประตูเชียงใหม่ กินตั้งแต่เรียนประถม ตอนนี้46 ถ้าขับรถผ่านจะแวะซื้อบ่อยๆ
28 ส.ค. 2564 เวลา 10.43 น.
Chairat
ตอนเรียน มช.แวะไปกินประจำ อร่อยๆๆๆๆๆๆ
25 ส.ค. 2564 เวลา 15.06 น.
Wendy
ชอบมาเคยกินตอนเด็กๆ พี่สาวชอบซื้อมาให้แล้วเค้าก็ย้ายแต่ไม่รู้ว่าไปขายตรงไหน ตอนนี้รู้พิกัดแล้ว ถ้าไปเชียงใหม่ต้องไปกินแน่นอน
28 ส.ค. 2564 เวลา 08.49 น.
ดูทั้งหมด