เอ้ สุชัชวีร์ แสดงความเห็นถึงฝนตกน้ำท่วมว่า ต้องคิดใหม่ หยุดบริหารสูบน้ำแบบเดิม เพื่อแก้ปัญหาน้ำท่วม หลังเมื่อวานบางนา-พระโขนงสาหัส
เอ้ สุชัชวีร์ สุวรรณสวัสดิ์ อดีตผู้สมัตรลงเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. โพสต์ข้อความผ่านทวิตเตอร์พูดถึงเหตุการณ์ฝนตกน้ำท่วมในหลายพื้นที่ในจังหวัดกรุงเมื่อวานนี้ (21 ก.ย. 66) ว่า “เพื่อนๆแปลกใจไหมครับ พระโขนง บางนา ติดคลองแสนแสบ คลองบางนา และใกล้แม่น้ำเจ้าพระยาที่สุด แต่ทำไมน้ำท่วม แสนสาหัส ซ้ำซาก?
คำตอบ คือ ระบบการบริหารการสูบน้ำ และการเปิดปิดประตู มีปัญหา ต้องจัดการใหม่ เพราะคิดแบบเดิม ทำแบบเก่า ยังไงก็ไม่รอด และกทม. น้ำท่วมสาหัสกว่าเดิม ด้วยความเป็นห่วงครับ
คลิปนี้ลูกศิษย์ส่งมา แถมบ่นอีกยกใหญ่ เพราะน้ำเข้าบ้านที่อ่อนนุชแล้ว”
เพื่อนๆแปลกใจไหมครับ พระโขนง บางนา ติดคลองแสนเแสบ คลองบางนา และใกล้แม่น้ำเจ้าพระยาที่สุด แต่ทำไมน้ำท่วม แสนสาหัส ซ้ำซาก?
คำตอบ คือ ระบบการบริหารการสูบน้ำ และการเปิดปิดประตู มีปัญหา ต้องจัดการใหม่ เพราะคิดแบบเดิม ทำแบบเก่า ยังไงก็ไม่รอด และกทม. น้ำท่วมสาหัสกว่าเดิม… pic.twitter.com/IGoyLQFpbg— เอ้ สุชัชวีร์ AE SUCHATVEE (@AESUCHATVEE) September 21, 2023
ความเห็น 1
ฮัท
เชื่อมือคนเก่งด้านภัยพิบัติที่ตั่งมา ปากเก่งมาตั้งแต่รัฐบาลลุงแต่ปฏิบัติจริงเหลว#ทำงง,ทำงง,ทำงง
22 ก.ย 2566 เวลา 05.02 น.
ดูทั้งหมด