วันที่ 21 ก.ค. 2566 จากกรณีที่ "ครูปุ้ม ศศิวิมล รัตนอำพันธุ์" ภรรยาคู่ชีวิตของครูเพลงชื่อดังอย่าง "ชลธี ธารทอง" ได้เผยผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวว่าตอนนี้ ครูชลธี ธารทอง อาการทรุดหนัก แพทย์โทรตามญาติแล้ว กำลังรีบไปหาที่โรงพยาบาล
โดยทางด้านครูปุ้ม โพสต์ข้อความระบุว่า "แพทย์โทรมาอาการครูชล ทรุดหนัก ให้ญาติไป กำลังไปนะ#รพ.ศิริราช#"
และหลังจากโพสต์ดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไปได้มีชาวเน็ตเข้ามาส่งกำลังใจจำนวนมาก
โดยก่อนหน้านี้ครูชลธีนั้นได้เข้าแอดมิทที่ห้องฉุกเฉิน หลังจากที่แพทย์ได้ตรวจพบว่ามีอาการติดเชื้อในกระแสเลือด และก่อนหน้านี้มีมีอาการภาวะหัวใจหยุดเต้น ซึ่งครูชลธี เข้าโรงพยาบาลตั้งแต่เมื่อช่วงเดือน พ.ค. 2566 ที่ผ่านมา
ความเห็น 16
ทวย
ผลสุดท้ายบั้นปลายชีวิตต้องกลับมาตายรัง ตอนมีกิ๊กเด็กทำเป็นพยศเหมือนม้า เฮ้อชีวิตหนอชีวิต
21 ก.ค. 2566 เวลา 11.28 น.
จันทร์เพ็ญ
จากที่มีลูกศิษ์ตอนนี้ไม่มีใครอย่กเข้าหาแล้ว นี่ละนะแก่แล้วแก่เลย นับถือใจเมียหลวงจริงๆที่นังดูแลยามใกล้หมดลม
21 ก.ค. 2566 เวลา 11.01 น.
ก่อนนั้นมีลูกศิษย์ลูกหามากมาย พอมาหลงเด็กยอมทะเลาะกับลูกศิษย์ทะเลาะกับเมีย ขนเงินทองไปอยู่กับเมียน้อย ตอนนี้มีใครมาเยี่ยมมั้งละ
21 ก.ค. 2566 เวลา 11.08 น.
sawat
ใครที่แก่แล้วอยากมีภรรยาสาวก็ต้องเสี่ยงเอาหน่อย
21 ก.ค. 2566 เวลา 10.45 น.
พินกร
ก้อไปตามเมียน้อยไปเยี่ยมด้วยชิ เผื่อจะดีขึ้นไง 555 แก่ปานนี้ยังไม่รู้ทันโลกเอาชะเลยครู
21 ก.ค. 2566 เวลา 11.54 น.
ดูทั้งหมด