ชาวเน็ตวอนหยุดโทษเหยื่อ หลัง ‘เบียร์ เดอะวอยซ์’ ถูกผู้ไม่หวังดี ปล่อยภาพลับ และมีคนอีกจำนวนมากคอยส่งกำลังใจให้นักร้องสาว
เป็นเหตุการณ์ที่ไม่ควรเกิดขึ้นกับใคร หลังจากที่นักร้องสาวเสียงนางฟ้า เบียร์-เดอะวอยซ์ หรือเบียร์-ภัสรนันท์ อัษฎมงคล ถูกผู้ไม่หวังดีปล่อยภาพลับหน้าคล้ายออกมา จนทำให้ได้รับความเสียหายอย่างมาก โดยอดีตแฟนหนุ่ม วาน้อย ได้ออกมายืนยันว่าตนเองไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ส่วนอดีตแฟนอีกคน ท็อป lazyloxy ได้ออกมาฟาดถึงคอมเมนต์ที่ไม่ให้เกียรติ เบียร์ อีกด้วย
- เปิดแชท วาน้อย ให้กำลังใจ เบียร์-เดอะวอยซ์ ยัน! ไม่เกี่ยวฝ่ายหญิงถูกปล่อยภาพลับ
- ท็อป Lazyloxy เคลื่อนไหว! โพสต์ล่าสุดเดือดมาก เตือนคนไม่มีสมอง อย่าลืมกำเงินด้วย
- ‘ดีเจเพชรจ้า’ ซุ่มศึกษาดูใจ สาวมหา’ลัย อายุห่างกว่า 20 ปี เจอ ‘นิวเคลียร์’ แล้ว
ชาวเน็ตวอนหยุดโทษเหยื่อ หลัง ‘เบียร์ เดอะวอยซ์’ ถูกผู้ไม่หวังดี ปล่อยภาพลับ
ล่าสุด (19 ก.ย.) บน X หรือทวีตเตอร์ ชาวเน็ตได้มีการติดแฮชแท็ก #เบียร์เดอะวอยซ์ จนขึ้นเทรนด์ในขณะนี้ มีคนจำนวนมากได้ออกมาปกป้อง รวมถึงโพสต์ฟาดผู้ที่ไม่หวังดีคนดังกล่าว รุมรีพอร์ตทั้ง 2 เพจที่มีการเผยแพร่ภาพของเบียร์ และกล่าวประนามคนที่ขอวาร์ป คอมเมนต์เชิงคุกคาม และยังวอนให้หยุดโทษเหยื่อกับสิ่งถึงเกิดขึ้น เช่น
- ข่าว เบียร์-เดอะวอยซ์ ยิ่งตอกย้ำ patriarchy ในสังคมไทย หลายคนคือตรรกะชายแท้เวอร์ ขอวาร์ปไม่พอ บางคนลามไปว่าเค้าว่าเปลี่ยนแฟนบ่อย คือถ้าผู้ชายเปลี่ยนบ่อย เรียกแบดบอย แต่ถ้าผู้หญิงทำบ้างจะโดนมองในแง่ลบทันที คือไรอะ? มีหำก็เหมือนได้เป็นเจ้าของโลกทั้งใบหรอ? ห-เด้อไม่ใช่สมอง สติ!
- สงสารวามันนะ คุณเบียร์คงรู้ดีว่าเป็นใครแน่ ๆ เพราะไม่งั้นคงไม่ตอบแชทวาที่ทักไปให้กำลังใจ ส่วนใครที่ด่าวาอยู่ก็รีบขอโทษเขาสะนะอย่าใช้อารมณ์นำเจาะจงคนเรามันไม่จำเป็นต้องเป็นแบบที่เราคิด
- อีคนที่บอกว่าเบียร์เปลี่ยนแฟนหลายรอบก็เหมือนกัน ทั้งชีวิตมึ-มีแฟนคนเดียวเหรอ งงตรรกะมาก มึ-จะไม่หาคนเข้ากับมึ-ได้และรักมึ-เลยเหรอ แล้วครอบครัวมึ-สมบูรณ์แบบปะอีคนถามอะ
- จริง ๆ ใครที่ตอนแรก จะมาเบลมเหยื่อ ทุเรศมาก แทนที่จะมาช่วยกันส่งกำลังใจ ให้กับคุณเบียร์และผู้หญิงหลายคนที่เคยเผชิญกับการโดน victim blaming มากกว่านะฃ
ขอบคุณ : #เบียร์เดอะวอยซ์
อ่านข่าวเพิ่มเติม
ความเห็น 8
🐰🐰siriluck 🐰🐰
ผช.ทำอะไรไม่ผิดจะมั่วกับใครเอากับใครก็ได้สังคมไม่ว่าแต่ถ้าผญ.มั่วมั่งเอากับใครก็มาว่ามาประนามมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลเขานะ
19 ก.ย 2566 เวลา 13.39 น.
SomP😊KSook😄裕福な😆639
ร่างกายเรา อะไรที่ทำไปแล้วมันสนุกและไม่เดือดใครก็ทำไปเหอะ ถ้าสิ่งที่เผลอทำไปแล้วมันหลุดออกมาสู่สาธารณะบ้างก็ถือซะว่าทำทานนะ 🤤🤤🤤
19 ก.ย 2566 เวลา 10.09 น.
Ccream
คนปล่อยแย่ที่สุด คนเอากันจะถ่ายรึไม่ ก็ไม่ได้ผิด แต่คนปล่อยแย่มากที่สุด ส่วนคนที่มาว่านางฉันก็ว่าแย่น่ะ ไม่ควรมาว่าว่านางผิด นางไมาได้ผิด
19 ก.ย 2566 เวลา 08.05 น.
Benz Osk119
โทษไปหมดกับสิ่งรอบข้างแต่ไม่เคยโทษตัวเอง
19 ก.ย 2566 เวลา 07.40 น.
🔵Ouiツ✨
บทเรียนมีให้เห็นเยอะแยะครับ ทำอะไรก็ต้องพร้อมรับผลการกระทำด้วย โทษใครไม่ได้ครับ
19 ก.ย 2566 เวลา 07.30 น.
ดูทั้งหมด