จากกรณีที่พยาบาลสาวประจำห้องคลอดของศูนย์อนามัยที่ 1โพสต์ตัดพ้อ ถูกเพื่อนร่วมงานกลั่นแกล้ง และไม่มีผู้ใหญ่ช่วย ไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งพาใครแล้ว ยอมถอยขอจบชีวิต โดยได้เขียนจดหมาย ความยาวเต็มหน้ากระดาษ A4 ด้วยลายมือตัวเองตัดพ้อชีวิต ก่อนโพสต์ลงเฟซบุ๊ก
ซึ่งภายในกระดาษได้เขียนขอโทษพ่อและแม่ ที่ตัวเองไม่อาจจะตอบแทนพระคุณพ่อแม่ได้ พยายามเข้มแข็งที่สุดแล้ว ชาวเน็ตขอเร่งตามหาหวั่นไม่ทันกาลเพราะอ่านจากโพสต์แล้วน่าเป็นห่วงมาก ก่อนในเวลาต่อมาทราบข่าวว่ามีคนเข้ามาช่วยไว้ได้ทันเวลาและปลอดภัยแล้ว
ล่าสุดได้มีผู้ใช้ TikTok บัญชีชื่อว่า herenoomhardman ได้ออกมาโพสต์คลิป ระบุว่า ความจริงเรื่องนางพยาบาลเชียงใหม่คิดฆ่าตัวตาย ep.01
โดยหนุ่มรายนี้ ได้บรรยายว่า
จากกรณีที่มีพยาบาลคนหนึ่งที่เชียงใหม่ คิดสั้นจะฆ่าตัวตาย คุณอยากรู้ไหมครับว่าเรื่องจริงคืออะไร ผมจะพูดเรื่องจริงทั้งหมดเลยว่าเรื่องนี้เป็นมายังไงครับ และไม่ต้องถามนะครับว่าผมกับนางพยาบาลคนนั้นเป็นอะไรกัน เอาเป็นว่าเราเป็นคนรู้จักกัน และพูดคุยกันได้ทุกเรื่องครับ
น้องพยาบาลคนนั้นมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานจริงครับ เพราะน้องไม่ได้ถูกกับหัวหน้าห้องลอด ทำไมหัวหน้าห้องคลอดไม่ยอมบอกล่ะครับว่าเขามีปัญหากับคุณ และนั่นก็เป็นปัญหาส่วนตัว เป็นเรื่องของก๊กทุกที่มันมีกันหมดแหละ ใครเด็กมึง มึงเด็กกู คนนั้นคนนี้ เอาเป็นว่าเรื่องระหว่างส่วนตัวของคุณผมจะไม่ยุ่งก็แล้วกัน แต่ให้รู้ว่ามีปัญหากันจริง
- หัวหน้าฯ แจงแล้ว หลังพยาบาลสาวโพสต์ตัดพ้อชีวิต ยืนยันไม่มีใครบูลลี่แน่นอน
- สารวัตรใหญ่ โรงพักภูธร จ.นครราชสีมา ลั่นไกจบชีวิตตัวเองดับสลด
- สาวกุมขมับ สั่งช่อดอกไม้เงินสด 5 หมื่น จ้างไรเดอร์ส่ง สุดท้ายเงียบหาย
เรื่องบูลลี่นี่มันเป็นเรื่องในอดีต ปัจจุบันไม่มีแล้ว แต่มันเป็นเรื่องปมในใจ ที่น้องโดนล้อว่าไม่ลืมตาหรืออะไรอย่างงี้ อันนี้คือเรื่องจริง พอมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานมากเข้า ไม่กินเส้นกัน หลังจากนั้นมันก็มีเรื่องที่ มีคนคนนึงที่ทำงานอยู่ในโรงพยาบาล ตำแหน่งพัสดุ น่าจะหัวหน้าพัสดุก็แล้วกัน เค้าให้แฟนเค้า ซึ่งในโรงบาลก็รู้อยู่แล้วนะว่าเป็นตัวจี๊ด เป็นหัวโจก คนในโรงบาลรู้ดี ว่าผู้ชายคนนี้เวลามีอาการมึนเมา ชอบทำเสียงดังโวยวายประหนึ่งแบบผู้มีอำนาจนะครับ เดี๋ยวคุณกับผมเจอกันหน่อย
หัวหน้าพัสดุ วันดีคืนดีก็ให้แฟนเขาคนนี้ ไปขนรถ จยย. ของน้องแป้งนะครับ โดยพัสดุคนนี้อ้างว่าจะเอารถไปตรวจสอบเพราะจอดมานานแล้ว และแฟนคนนี้ก็ทำงานอยู่ที่ สรรพสามิตเชียงใหม่ ก็มีการพูดคุยกันอยู่นานกว่าจะได้เรื่องวงจรปิดที่เอาไปแจ้งความกับตำรวจ โรงพยาบาลไม่ได้ออกให้เลยแม้แต่รูปเดียว กลับไปได้กล้องวงจรปิดจากบ้านพักพนักงานในโรงพยาบาลแทน น้องไปขอกล้องก็ว่าหาย กู้ไม่ได้
หลังจากนั้นที่แป้งบอกเธอโดนข่มขู่เนี่ย ก็เป็นเรื่องจริง โดยมีรถซึ่งเราดูทะเบียนและน่ะมันใช่เลย แต่เราไม่พูดตรงนี้ก็แล้วกันนะครับว่าเป็นรถของใคร คอยขับมาประกบ แล้วก็ผู้หญิงตัวคนเดียวคุณก็ลองคิดดูก็แล้วกัน หลังจากนั้นครับโรงพยาบาลก็ช่วยเหลือน้องแป้งพอสมควร โดยให้ขึ้นเวรเช้าเท่านั้น แล้วก็ให้เป็นที่พักพิเศษ
แต่ที่พักพิเศษมันก็อยู่ในโรงบาล มันจะไปปลอดภัยได้ไงอะ แต่ให้เวรแค่เดือนกว่าๆ ตอนนี้เค้ากลับมาให้น้องแป้งขึ้นเวรกลางคืนอีกแล้วครับ แล้วน้องแป้งรู้สึกไม่ปลอดภัย เค้าเป็นคนที่คิดเยอะนะครับ สุดท้ายน้องคิดมาก ก็เลยคิดอยากจะปลิดชีวิตตัวเองครับ
ชมคลิป herenoomhardman
ติดตามข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติมที่ Tnews
ความเห็น 10
ชลดา 56
น่าสงสารน้อง
22 ก.พ. 2566 เวลา 09.20 น.
คุณชาญ
ฉายหนังกันคนละม้วน แต่ถ้าไม่มีอะไรจริงเขาจะถึงกับคิดสั้นเลยหรือ คนที่โกหกควรละอายแก่ใจบ้างนะครับ
22 ก.พ. 2566 เวลา 09.37 น.
Noohlek
ถ้าไม่มีเรื่งอะไรน้องจะคิดสั้นทำไมการแบ่งพรรคแบ่งพวกน่ะมีทุกวงากรแหละคะคนที่อวด้บ่งพาลคนอื่นน่ะมีแน่นอน
22 ก.พ. 2566 เวลา 09.41 น.
มิตร
ค่าของคน อยุ่ที่คนของใคร
22 ก.พ. 2566 เวลา 09.38 น.
NT Por
ส่วนตัวคิดว่า
ที่พักในรพ.น่าจะปลอดภัยกว่านะ
อย่างน้อยก็อยู่ในสถานทึ่ราชการ
22 ก.พ. 2566 เวลา 09.13 น.
ดูทั้งหมด